เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

สอบถามราคาติดแก๊ส Ford Fiesta คับ

สอบถามราคาติดแก๊ส Ford Fiesta คับ

ขอสอบถามราคาติดแก๊ส Ford Fiesta 1.4 ถังโดนัทคับ ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่คับ

ตอบกลับโพสของ 1# FunO46 FunO46

ตัวอย่างงานติดตั้งนะครับคลิกที่ลิ้งด้านล่าง
http://rungrueng101.com/th/%E0%B ... %B8%A3%E0%B8%96FORD
ส่วนราคาตามเซ็ทเลยนะครับ ถังโดนัทบวกเพิ่มอีก 5,000 บาท ลูกค้าเว็บไซต์มีส่วนลด พิเศษครับ

ไฟบอกระดับแก้สดับไวหรือเปล่าครับ

ผมติดตั้งชุด Versus Premium ถัง Donut  52 ลิตร ในรถ Honda CRV G2
เติมเต็มถังเกือบ 700 บาท วิ่งไม่ถึง 100 กม. ไฟบอกระดับแก้สสีเขียวลดลง
ระยะทาง ร้อยกว่า ๆ ดับไปแล้ว 2 ดวง ยังไม่ถึง 200 กม. ดวงที่ 3 กำลังบอก
เหมือนกำลังจะดับลงครับ ตกใจ รถกินแก้สเปลืองมากไปไหมครับ แต่ยังไม่
ไปเติมรอจนไฟสีเขียวดับหมดก่อนจึงจะไปเติมครับ แนะนำผมหน่อยครับ
ผมซีเรียสเกินไปหรือเปล่า หรือให้ผมนำรถไปที่ร้านท่านครับ

ตอบคุณ Kittisak

ตอบข้อแรกเรื่องระดับแก๊ส
ปกติสวิตซ์บอกระดับของแก๊ส versus จะมีไฟ led 3 เขียว และ 1 แดง และมีแดงกระพิบนั้นคือแก๊สใกล้จะหมดถังแล้ว ตามปกติการแสดงผลของการวัดปริมาณแก๊สในถังโดนัทค่าความสัมพันธ์ของปริมาณแก๊สในถังอาจจะแสดงผลบนสวิตซ์คลาดเคลื่อนบ้างครับ ยกตัวอย่างเช่น
ไฟบอกระดับดวง 1 อาจจะดับเร็ว ,ไฟบอกระดับดวง 2 อาจจะดับเร็ว ,ไฟบอกระดับดวง 3 อาจจะดับช้าหน่อย,ไฟบอกระดับดวง 4 อาจจะดับช้าหน่อย ครับ พอถึงดวงที่ 4 ซึ่งเป็นสีแดงติดค้างไม่ใช่แก๊สจะหมดถังเลยนะครับ ยังมีช่วงที่แดงกระพิบอีกครับ ต้องลองทดสอบวิ่งดูครับจับเลขกิโลเมตรดูตั้งแต่เติมแก๊สเต็มถัง แล้วทดสอบวิ่งให้แก๊สหมดถัง ว่าได้ระยะทางที่เท่าไร
ทดสอบการวิ่งกับแก๊สประมาณ 2 ถัง เพื่อหาค่าเฉลี่ยของระยะทางที่วิ่งได้ครับ

ตอบข้อสอง เรื่องอัตราสิ้นเปลื้องโดยประมาณ ของ Honda CRV G2
สำหรับรถรุ่นนี้อัตราการ สิ้นเปลื้องแก๊ส ถ้าวิ่งในเมือง สิ้นเปลื้องอยู่ที่ประมาณ 1.7-2.0 บาท/กม. คิดจากราคาแก๊สที่ 14.00 บาทต่อลิตร

สำหรับรถรุ่นนี้อัตราการ สิ้นเปลื้องแก๊ส ถ้าวิ่งนอกเมือง สิ้นเปลื้องอยู่ที่ประมาณ 1.5-1.8 บาท/กม. คิดจากราคาแก๊สที่ 14.00 บาทต่อลิตร

ถ้ายังไงลูกค้าสามารถนำรถเข้าตรวจระบบที่ร้านได้อีกครับ

Than you.

ขอบคุณครับที่กรุณาตอบอย่างรวดเร็ว
ความไม่รู้ทำให้งงไปหน่อย
ขอทดลองตามที่บอกก่อนนะครับ

เพิ่มหัวข้อใหม่