เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

สอบถามราคาติดแก๊ส Ford Fiesta คับ

ไฟบอกระดับแก้สดับไวหรือเปล่าครับ

ผมติดตั้งชุด Versus Premium ถัง Donut  52 ลิตร ในรถ Honda CRV G2
เติมเต็มถังเกือบ 700 บาท วิ่งไม่ถึง 100 กม. ไฟบอกระดับแก้สสีเขียวลดลง
ระยะทาง ร้อยกว่า ๆ ดับไปแล้ว 2 ดวง ยังไม่ถึง 200 กม. ดวงที่ 3 กำลังบอก
เหมือนกำลังจะดับลงครับ ตกใจ รถกินแก้สเปลืองมากไปไหมครับ แต่ยังไม่
ไปเติมรอจนไฟสีเขียวดับหมดก่อนจึงจะไปเติมครับ แนะนำผมหน่อยครับ
ผมซีเรียสเกินไปหรือเปล่า หรือให้ผมนำรถไปที่ร้านท่านครับ

Than you.

ขอบคุณครับที่กรุณาตอบอย่างรวดเร็ว
ความไม่รู้ทำให้งงไปหน่อย
ขอทดลองตามที่บอกก่อนนะครับ

เพิ่มหัวข้อใหม่