เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

น้ำมันเลี้ยงบ่าวาวล์จำเป็นไหมกับรถติดแก้ส LPG

น้ำมันเลี้ยงบ่าวาวล์จำเป็นไหมกับรถติดแก้ส LPG

ผมติดตั้งแก้ส LPG กับ CRV G2 Donut VERSUS Premuim และให้ติดตั้ง น้ำมันเลี้ยงบ่าวาวล์ด้วย
พอได้ฟังเรื่องราวจาก Speed Chanel จากคุณโบ๊ต เขาให้ความเห็นว่าไม่จำเป็นสำหรับการติดตั้ง
แบบระบบหัวฉีด Auto lube oil อาจสร้างปัญหาเรื่องเขม่าควันที่อาจเกิดขึ้น สกปรกเปล่าๆ จริงไหมครับ
ผมควรเอาออกหรือเปล่า หรือท่านมีความเห็นอย่างรครับ

[ แก้ไขล่าสุด Kittisak เมื่อ 2012-7-24 21:10 ]

ตอบกลับโพสของ 2# admin admin

ขอบคุณมากครับ...ผมเคยติดตั้งแก้สบนรถยนต์ที่ผมขับเมื่อปี พ.ศ. 2528 ราคา LPG
7 บาทกว่า ใช้แบบความรู้น้อยและเกิดความระแวงในการใช้เสมอ เพราะกลิ่นแรงมาก
บางครั้งจนคอแห้ง เลิกใช้เมื่อเครื่องยนต์ลูกสูบทะลุ ต้องยกเครื่องใหม่ และ ณ วันนี้
พัฒนาการของระบบการต้มแก้สการจ่ายแก้สทันสมัยกว่าเยอะ ง่ายกว่า และศูนย์
บริการยังอยู่ใกล้อีก ปั๊มแก้สมีทั่วเมือง
แต่ที่น่าเป็นห่วงคือรัฐจะปล่อยราคา LPG
แบบลอยตัว โอกาสจะถึงลิตรละ 20 บาทมีไหมครับ ถ้าถึงอีกนานเท่าไรครับ

เพิ่มหัวข้อใหม่